อยากเป็นดาราจีน/ฮ่องกง หรือ ไต้หวัน มันยากไหม ต้องทำไงบ้าง

ผมชอบดูละคร ของTVBมากๆ จนอยากไปเป็นนักแสดง

เอ่อ ขอทราบหน่อยครับว่า การไปเป็นนักแสดงอยู่ต่างประเทศ โดยเฉพาะค่ายTVBที่ชอบมากๆ เพราะผมเห็นว่า นักแสดงเขานี้หล่อสวยแบบไม่ศัลยกรรม

ตอนเด็กๆผมก็เคยแสดงเป็นตำรวจในเรื่อง ครอบครัวของเรา ในโรงเรียนที่ผมอยู่(อายมากกกตอนนั้นไมค์มีปัญหา)

หน้าตาก็ดีอยู่น่ะ จริงๆผมพูดจริงครับ

ผมเลยอยากมาขอถามว่า การไปเป็นนักแสดงในต่างประเทศมันจะยากรึไม่ ตัวเองก็ชอบคอสเพลย์แนว เจ้าชายจีน คุณชาย แม่ทัพ หรือ ไม่ก็ฮ่องเต้(ออกแนวย้อนยุคนิดหนึงเพราะชอบแนวนั้น)เลยอยากมาถามว่า การเป็นดาราของฮ่องกง/จีน หรือ ไต้หวันนี้ มันยากไหมครับ

ปล/ผมกำลังฝึกเรียนภาษาจีน+จีนกวางตุ้ง
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview