พาไปชม บูธ BAJAJ + KTM + Husqvarna by VROOM @Bangkok international Motor Show 2020

กระทู้ข่าว

กระทู้นี้นับเป็นสุกี้ชามรวมก็แล้วกันครับ เพราะ VROOM (อ่านว่า วรู๊ม...ให้นึกถึงเสียงเบิ้ลเครื่องยนต์ครับ แบบนั้นเลย) ได้เป็นตัวแทนนำเข้ามาเพื่อจำหน่ายมอเตอร์ไซค์สามยี่ห้อ ทั้ง BAJAJ ,KTM , HUSQVARNA มาจำหน่ายและทำตลาดในประเทศไทยอย่างเต็มตัว จากที่ไปฟัง VROOM PRESS CONFERANCE มาก็ต้องยอมรับครับว่าการมาครั้งนี้นั้นไม่ธรรมดาจริงๆ ความเห็นส่วนตัวคงต้องบอกว่าประหนึ่ง BAJAJ สั่งลุยเองก็ว่าได้ เบื้องลึกอย่างไร ไว้จะหาโอกาสมาคุยกันอีกที ตอนนี้มาดูรถกันก่อนครับ

มีการเอาตัวแต่งที่เอารุ่น RS200 มาทำเป็นตัวแข่งมาโชว์ให้ดูกันด้วย

คันนี้น่าจะเป็น DOMINAR400 ตบแต่งโดย K-SPEED ครับ

เรือธงของ BAJAJ ที่นำเข้ามาจำหน่ายในไทยตอนนี้ก็คือรุ่นนี้ DOMINAR400 

BAJAJ PULSAR RS200 ที่หลายๆคนบอกว่าถ้าสีเหลืองนี่บัมเบิ้ลบีชัดๆ ผมก็เห็นด้วยจริงๆ

BAJAJ PULSAR  NS200 ครับ

BAJAJ PULSAR NS160
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่