ช่วยผมด้วยครับเกียวกับ Crystal Report กับ Barcode

สวัสดีครับพอดีบริษัทผมดึง Form รายงานจากระบบโดยใช้ cystal report ในการออกแบบครับ ทีนี้ผมมีความจำเป็นต้องเพิ่ม Barcode เข้าไปใน Form ครับที่ผมทำคือ ไปเพิ่ม ช่อง Barcode โดยการคัดลอกข้อมูลเดิมที่มีอยู่แล้วแล้วเปลี่ยน  Font ของช่อง Barcode ให้เป็น Font  Barcode ครับ หลังจากนำ File ที่ถูกเพิ่ม Barcode เข้าไปที่ Server ส่วนกลางเพื่อให้ระบบดึงมาใช้ พอใช้งานจริงผมพบปัญหาคือ
1. เมื่อกด Export Form หน้าเว็บที่ดึง Form ออกมาโชว์ สามารถโชว์ Barcode ได้ปกติ (รูปที่ 1)

2. หลังจากที่ผมกด Export มาเป็น PDF เมื่อกดเปิดที่ PDF ในส่วนช่องของ Barcode ไม่โชว์ Barcode แต่กับโชว์ตัวเลข (รูป 2)

รบกวนผู้รู้หน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่