[CR] การต่อใบขับขี่แบบอบรมออนไลน์

กระทู้รีวิว
วันนี้เราจะมาแบบมีสาระ
ว่าด้วย “การต่อใบอนุญาตขับขี่แบบอบรมออนไลน์”
ด้วยสถานการณ์โควิด ตอนนี้กรมการขนส่งเค้าก็พัฒนาระบบ ต่อใบอนุญาตขับขี่แบบอบรมออนไลน์
ทางเราได้เข้าไปติดต่อจองคิว อบรม เพื่อต่อใบขับขี่เหมือนที่เคยทำมา 
ทางเจ้าหน้าที่เค้าเลยแนะนำ การอบรมออนไลน์ ที่จะเริ่มครั้งแรก ในเดือน ก.ค. นี้ ว่าเราสนใจ ยินยอมไหม
ไอ้เราก็ เออ... ดีอ่ะ ไม่ต้องเสียวันทำงาน อบรมเองที่บ้าน แล้วมายื่นต่อใบขับขี่ วันที่ 19 ก.ค. ซึ่งตรงกับวันอาทิตย์
เลยตกลงยินยอม ลงชื่อ จนท เค้าแจ้งว่า รับ 120 คน แล้วก็ให้ QR code เรากลับบ้านมา 
พร้อมบอกว่า เข้าฟังอบรม ให้เรียบร้อย แล้วแคปหน้าจอที่ผ่านการอบรมไว้  นำมายื่น วันที่ 19 ได้เลย
เอาค่ะๆๆๆ จัดๆๆ

อันนี้คือ QR code ที่ว่า จิ๋วมากๆ ได้มาละอย่าทำหายนะคะ

หลังจากแสกน เค้าก็จะนำเราเข้ามาหน้านี้ ให้เลือก #ลงทะเบียนเข้ารับการอบรม

เค้าจะมีคำอธิบาย ขั้นตอนการอบรม อยู่ กรุณาทำความเข้าใจก่อนนะคะ

เลื่อนลงมาเรื่อยๆ ก็จะมาเจอหน้านี้ ให้กรอกรอยละเอียด ตามช่องว่างเลยจ้า แล้วกด #ขั้นต่อไป

จะขึ้นหน้านี้มา กด #ขั้นต่อไป

จะเข้ามาที่ วิดีโอการอบรมเลย ถ้าเป็นมือถือ ให้ถือแนวนอนนะคะ ไม่งั้น จะมองไม่เห็นจอทั้งหมด และระหว่างดูวิดีโอ จะมีคำถามเด้งขึ้นมาถามเรา 3 ข้อ ระหว่างชม

เข้ามาก็จะเจอ ท่านนี้ นะคะ (ท่านเป็นคนใต้แหละ สำเนียงใต้เลย)

ก็ฟังไปค่ะ ข้อดีคือ เราจะฟังตรงไหนก็ได้ นั่งฟัง

ฟังไปกินไป (เธอคนนั้นๆ น้ำหมดแล้วไหม ในแก้วมีแต่น้ำแข็งแล้ว555)

นอนดู...

และนอนดู.... 555 (สบายเกิ้น)

หรือถ้าปวดฉี่ ก็สามารถพาคุณเข้าไปด้วยได้ (ขอโทษนะคะ😑)

คุณไม่สามารถเปิดวิดีโอทิ้งไว้ แล้วไปไหนก็ได้นะคะ เพราะระหว่างทางเค้าจะมีคำถาม ให้เรากดตอบ คำถามเกี่ยวกับเนื้อหาในวิดีโอนี่แหละค่ะ

มีทั้งหมด 3 ข้อ แต่ละข้อ จะทิ้งระยะห่างกัน

ขอปิดคำตอบไว้นะ กลัวผิดกฎ เปิดเผยข้อสอบ!!

จบวิดีโอ กดย่อหน้าจอ ก็มาหน้านี้ต่อเลย กด #กรอกข้อมูล ค่ะ

กรอกข้อมูลให้เรียบร้อย ช่องแรกเป็นบัตรประชาชน

กด กลับหน้าแรก

เข้า ตรวจสอบสถานะการอบรมออนไลน์

กรอกข้อมูล อีกรอบ 1)เลข บัตร ปชล 2)เลขที่ใบขับขี่

เสร็จแล้วววว แคปๆ ไว้เลย จนท แจ้งว่า นำแค่บัตรเก่า กับหลักฐาน การอบรม (แคปหน้าจอนี้แหละ) ไปในวันที่ได้นัดหมาย ก็เรียบร้อย!!
ชื่อสินค้า:   การต่อใบขับขี่แบบอบรมออนไลน์
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่