เกมนี้คือเกมอะไร ช่วยเข้ามาบอกบุญหน่อยค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ พอดีวันนี้ค้นบ้านไปเจอเครื่อง ps1 ps2 เลยนึกถึงช่วงเด็ก ๆ นึกไปนึกมาเรามี final fantasy x / x-2 อยู่ในทั้ง NS แล้วก็ PC เลยนึกขึ้นได้ว่าตอนเด็กมาก ๆ เคยเห็นพี่เล่นเกมนี้ที่บ้าน พาเพื่อนมาเล่นด้วยเราก็นั่งดู มันเป็นเกมแนวเดียวกันเลยอะ Jrpg แบบเป็นเทิร์น หน้าต่อสู้เหมือนกันหมด มีแต่หน้าเดินในเมืองอะที่แบบ แต่ละตัวละครมีท่าของนางซึ่งสามารถใช้ได้ด้วย เราจำได้ตัวเดียวคือ ผู้หญิงมีปีก กดแล้วบินได้ไว้ดูแผนที่ในเมือง จำได้แค่นี้เลยค่ะ 55555. ใครพอจำได้บอกบุญทีค่ะ อยากกลับไปไปลองหาดูคลิปหรือแผ่น คิดถึงมาก ๆ เลย
ปล. Final fantasy x เควสดาบของทีดัสเราเคยใช้สูตรโกงเวลาตอนขี่โชโกโบะ แต่ใน NS คือทำไม่ได้เลย 555. ใครเคยผ่านโดยไม่ใช้สูตรไหมคะ ทำไงหรอ ขอบคุณค่ะ
ปล2. เราจำไม่ได้ว่าพี่เล่นในเครื่อง ps 1 หรือ 2 เลยเอามาหมดเลย 😂
แสดงความคิดเห็น
Preview