เรียนภาษาที่3 ดีไหม?

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมกำลังศึกษาอยู่ชั้นมัธยมปลายปีที่6ครับ มีความสนในในภาษาต่างประเทศ เน้นเรียนรู้เอาไว้ใช้ในเวลาทำงาน ตอนนี้สกิลภาษาอังกฤษผมอยู่ขั้นปานกลาง ไม่ถึงกับแย่มาก พอฟัง พูด อ่าน เขียน ได้ในระดับหนึ่ง แต่ที่ผมตั้งกระทู้ถามมานี่คือจะเริ่มเรียนภาษาที่3เลยดีไหม   ▶️ ผมกำลังลังเลใจอยู่ว่าถ้าภาษาอังกฤษตัวเองยังไม่ดี แล้วดันทุรังไปเรียนภาษาที่3 มันจะเละเทะไปกันใหญ่ พลอยจะทำให้ช้าทั้งคู่

ผมควรทำอย่างไรดี......

ภาษาที่3ที่ว่าก็มี #ภาษาจีน #ญี่ปุ่น #สเปน (แต่ยังเลือกไม่ถูก55555)   

ปล.ขอบคุณทุกๆท่านล่วงหน้าครับ และอาจจะมีประโยชน์ต่อผู้อ่านภายหลัง
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่