กาโร่ vs ซุยริว ใ ครชนะ

ทุกคนว่าใครชนะครับ  :
one punch man

ผมคิดว่ากาโร่นะ เพราะผมว่ากาโร่มันคืออัจฉริยะ ตอนมันโดนหมาเฝ้าบ้านตบ มันก็สามารถเลียนแบบการเคลื่อนไหวของหมาเฝ้าบ้านได้ และเมื่อถึงเวลาที่กาโร่บาดเจ็บถึงขีดสุด มันก็จะทำลายขีดจำกัดไปได้เรื่อยๆ เช่นตอนสู้กับคลาส A  และอย่าลืมนะครับ ว่ามันสู้ทุกวันเลย โดนฮีโร่กระทืบทุกวันด้วย แล้วมันก็ไปกระทืบเค้าด้วย ส่วนซุยริวมันน่าจะขี้ประมาท เพราะมันเชื่อในฝีมือตัวเองนะ ไม่น่ามีทางชนะปีศาจอย่างไอ้กาโร่หรอก เพราะซุยริวก็ไม่น่าจะทำได้แบบกาโร่ แต่ซุยริวก็จะไม่ประมาทเมื่อโดนโจมตีนะ เพราะตอนมันโดนโกเค็ทซึซัด มันก็พยายามถึงที่สุด 
เพื่อจัดการโกเค็ทสึ แต่มันดูเหมือนจะไม่มีการเรียนรู้ได้ไวเหมือนกาโร่นะครับ ผมอวยสองตัวนี้ไปเรื่อยเลย55 สรุปใครจะชนะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่