ขอถามเรื่องการระบุค่าลดหย่อน การซื้อบ้านหลังแรก ใน ปี พ.ศ. 2562 หน่อยครับ

ขอเรียนสอบถามผู้รู้ครับอมยิ้ม03
ผมซื้อบ้านหลังแรก (คอนโด) ปี พ.ศ. 2562 ราคาไม่เกิน 3 ล้าน บ้าน
ในการกรอกข้อมูล มันมีส่วนของอสังหาริมทรัพย์ 3 ข้อ ครับ หมายเลข 1, 2 และ 3
คิดว่าน่าจะเลือกตรงหมายเลข 1 แน่นอน 
แต่ 2 และ 3 ไม่แน่ใจว่าอันไหน (2 และ 3 ต้องเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง)
และในส่วนของข้อ 13. เหมือนต้องใส่มูลค่าของอสังหาริมทรัพย์ แล้วตรงค่าลดหย่อนใส่ได้ 200,000 บาท เลยใช่ไหมครับ

ขอบคุณมากๆนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่