ไปไหว้อากงมา บอกว่าห้ามกินเนื้อค่ะ ถ้ามีเหตุจำเป็นกินได้ไหมคะ

กระทู้คำถาม
เราไปไหว้อากงไต่เสี่ยฮุกโจ้วมาค่ะ ไปวันที่อาดงลงพอดีพอดี เค้าให้วัตถุมงคลกับผ้ายันต์มาติดบ้าน แล้วถามว่ากินเนื้อมั้ย เราก็บอกว่ากิน อากงบอกว่าถ้ายังกินเนื้อ วัตถุที่ได้มาจะไม่ศักดิ์สิทธิ์ มีค่าแค่ทองเหลืองเท่านั้น แต่ถ้ามีเหตุให้ต้องกินที่ต้องกินเช่น ต้องไปในที่มีเนื้อแปลกๆ เนื้อม้า เนื้อโกเบ แบบนี้กินได้มั้ยคะ ดูเป็นเคสๆไป
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่