[CR] รักแร้ขาวขึ้นใน 1 เดือน *0*

สวัสดีค่ะเพื่อน ๆ ชาวพันทิปทุกคน
กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของเราค่ะ ถ้าผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยนะคะ
พอดีเรายืมไอดีคนรู้จักมา ถ้าเราตอบอะไรช้าต้องขออภัยด้วยนะคะ

เราตัดสินใจนานมากว่าจะทำกระทู้นี้ดีมั้ย เพราะอายหนักมากกก...ก
แต่เราอยากแบ่งปันสิ่งดี ๆ ให้คนที่ประสบปัญหารักแร้ดำคล้ำเหมือนเราค่ะ
เริ่มแรกเลย เราเป็นคนผิวขาวเหลืองค่ะ และสีของรักแร้คล้ำกว่าสีผิวตัวมาตั้งแต่เด็ก
แต่มันไม่ได้คล้ำมากจนน่าเกลียดค่ะ

พอเราโตขึ้นเริ่มเป็นวัยรุ้น เราอยากมีรักแร้ที่ขาวเนียนบ้าง เลยไปลองใช้โรลออนค่ะ
ปรากฏว่าผิวใต้รักแร้มันคล้ำขึ้น

เราเลยหาทุกวิถีทางที่จะทำให้สีผิวใต้วงแขนกลับมาเป็นแบบเดิม จนมาเจอสารส้มแบบโรลออนค่ะ (ขออนุญาตไม่เอ่ยถึงยี่ห้อนะคะ)
มีแต่คนรีวิวว่าใช้ดี ผิวใต้วงแขนขาว แฟนเราที่มีกลิ่นตัวใช้แล้วก็กลิ่นตัวหาย
เราเลยตัดสินใจลองใช้บ้าง
ผลปรากฏว่า.....

ดำค่ะ!!!! ดำเป็นปื้นเลย!!!

ผิวใต้วงแขนคือแย่มาก! มันไม่ได้ดำจากพวกเซลล์ผิวที่ตายแล้วหรือขี้ไคล แต่มันดำเป็นปื้นเหมือนใครเอาสีมาทาเลยค่ะ
เราเลยลองหาอ่านดูในเนต ก็พบว่ามีหลายคนที่เป็นแบบเดียวกับเราคือแพ้สารส้ม

เอาล่ะสิทีนี้จะทำไงดี เราก็ควานหาสูตรรักแร้ขาวต่าง ๆ ในเนต ก็เจอคนใช้ทั้งมะขามเปียก น้ำผึ้ง เบกกิ้งโซดา มะนาว ครีมกวนอิม (อันนี้เราไม่ชอบความเหนอะหนะ กับกลิ่นครีม เราเลยเลิกไปค่ะ)

เราขอบอกว่า เราทดลองมาหมดแล้วค่ะ
แต่คงเพราะมันเป็นวิธีธรรมชาติ มันอาจจะใช้เวลานาน สำหรับเรามันเลยไม่เห็นผล

จนกระทั่งเรามาเจอกระทู้หนึ่งในพันทิป คือ เค้าใช้ครีมทาผิวทารักแร้แล้วรักแร้มันเนียนขึ้น 
เราเองเป็นคนไม่ชอบทาครีมที่ตัวเลยค่ะ เพราะประเทศไทย ร้อนนนน!!! มันเหนียวเหนอะหนะตัว ยิ่งรักแร้ยิ่งไม่ต้องพูดถึง
และเราได้เจออีกกระทู้หนึ่งคือเค้าใช้ NEVIA C&A ทาตัว แล้วผิวขาวขึ้นใน 7 วัน

เราเลยปิ๊งไอเดียว่า หรือเราควรลองเอาครีมทาตัวอันนี้มาทารักแร้ดู
แต่ถ้าจะให้ครีมมันได้ผลดี เราต้องขัดรักแร้ก่อน เราเลยหาเจลขัดรักแร้ แล้วก็มาเจอเจลขัดน้ำนมของ beauty buffet เราเลยลองซื้อมาใช้ดู

แค่นั้นยังไม่พอค่ะ ปกติเราเป็นคนโกนขนรักแร้ตลอด เพราะเราไม่กล้าถอน กลัวรักแร้เป็นตุ่มหนังไก่ กับไม่กล้าแวกซ์เพราะกลัวเจ็บ ส่วนถ้าไปเลเซอร์ก็ใช้ตังค์เยอะ แต่พอเรามาหาข้อมูลเรื่องรักแร้แบบจริงจัง เราถึงได้รู้ว่าการโกนขนก็เป็นอีกสาเหตุหนึ่งที่ทำให้รักแร้ดำ
เราเลยเปลี่ยนวิธีกำจัดขนรักแร้เป็นการแวกซ์แทนค่ะ
เพื่อรักแร้ขาวเนียน เจ็บตัวหน่อยก็ช่างมัน เราเลยไปซื้อแผ่นแวกซ์ของ VEET มาค่ะ

เอาล่ะอุปกรณ์พร้อมแล้ว เราก็เริ่มปฏิบัติการเลยค่ะ

เราจะแวกซ์ขนรักแร้ประมาณอาทิตย์ละ 1 หนหรืออาจจะอาทิตย์กว่า ๆ 1 หน ทำให้เรารู้ว่า จากที่โกนขนรักแร้แล้วมันจะขึ้นเป็นตอดำ ๆ  มันหายไปหมดเลยค่ะ เหลือแต่ขนที่ขึ้นใหม่เป็นเส้นบาง ๆ แทบจะมองไม่เห็นเลย แล้วเจ็บตัวแค่อาทิตย์ละ 1 หน ไม่ต้องมาคอยโกนบ่อย ๆ เราถือว่าการแวกซ์ขนรักแร้เป็นอะไรที่ดีงามมากค่ะ เปิดโลกเลย 555

เจลขัดน้ำนมเราจะขัดอาทิตย์ละ 2 หนค่ะ ขัดทั้งรักแร้ ศอก เข่า คอ ขี้ไคลนี่ออกมาเป็นก้อน ๆ เลย แถมไม่ต้องออกแรงขัด แค่ถูวน ๆ ตอนผิวแห้งก่อนอาบน้ำถือว่าเริ่ดค่ะ แต่ถ้าวันไหนเราแวกซ์ขน หรือวางแผนจะแวกซ์ เราจะไม่ขัดนะคะ กลัวว่ามันจะรบกวนผิวรักแร้มากเกินไป

ส่วนที่เริ่ดสุด คือ ครีมทาผิวค่ะ จริง ๆ ครีมมีสารกันแดดด้วย แต่เราไม่สน ทาเช้า-เย็นไปเลย ทาทั้งรักแร้ ทาทั้งตัว ผลที่ได้คือผิวรักแร้มันขาวขึ้นจริง ๆ ค่ะ ขาวขึ้นแบบสังเกตได้ พิมพ์ไปก็น้ำตาจะไหลไปเพราะเราประสบปัญหานี้มานานมาก ตอนนี้เราใช้มาเดือนนึงแล้ว แฟนยังบอกเลยว่า มันขาวขึ้นจริง ๆ นี่ปลื้มมากค่ะ ที่มันได้ผล รักแร้ยังไม่ถึงกับขาวจั้วะ แต่สีดำ ๆ ปื้น ๆ จางลงไปเยอะเลยค่ะ ลองดูในรูปได้เลย (ที่เราไม่กล้าเขียนกระทู้เพราะอายรักแร้ตัวเองนี่แหล่ะค่ะ -///////- )

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

กระทู้นี้เราไม่ได้สปอนเซอร์ใด ๆ ทั้งสิ้นนะคะ  แค่อยากแชร์วิธีการที่ทำให้รักแร้ขาวขึ้น จากคนที่ใช้วิธีอะไรก็ไม่ได้ผล แถมแพ้สารส้มอีก
ถ้าใครมีวิธีการหรือเคล็ดลับดี ๆ ในการดูแลผิวใต้วงแขนก็คอมเมนต์บอกกันได้เลยนะคะ  และถ้าใครใช้วิธีไหนก็ไม่ได้ผล และไม่มีตังค์ไปเลเซอร์ ก็มาลองดูวิธีของเราได้นะคะ 

*****เราไม่อนุญาตให้นำรูปไปใช้โฆษณาหรือใช้ในเชิงการค้านะคะ*****

สุดท้ายนี้ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านจนจบค่ะ ถ้ามีอะไรคืมหน้าอีก หรือมีเคล็ดลับอะไรเพิ่มเติม เราจะมาพิมพ์บอกเพิ่มนะคะ ^^
ชื่อสินค้า:   Nivea C&A
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่