รีวิวเกาะสุรินทร์ สุดฟินทะเลไทย และเพื่อนใหม่น่ารัก

สวัสดีค่ะ
 กลับไทยปี 63 นี้ เรากับแฟนได้มีโอกาสไปเที่ยวและพักค้างคืนที่เกาะสุรินทร์เป็นระยะเวลา 4 คืน 5 วันค่ะ นับว่าเป็นสถานที่ที่อยากไปมานานมาก จะกลับไทยทีก็จะมาวนดูรีวิวของคนอื่นที ดูเสร็จก็เพิ่มความอยากไปเหมือนจะลงแดงให้ได้เชียว แต่ด้วยหลายอย่างที่ไม่เอื้ออำนวยมันก็เลยไม่เคยมีวันนั้นซ๊ากที จนในที่สุดก็ได้ไปมาเมื่อต้นปีนี้นี่เองเพราะบอกกับตัวเองว่าเป็นของขวัญครบรอบอายุ 40 ปี ถ้าไม่ไปตอนนี้ก็ไม่มีปีที่ 40 วนมาให้อีกแล้วนะเว้ย ก็เลยได้ไปเฉยเลย พอไปแล้วก็ไม่จบ ยังคิดถึงอยู่นั่น แม้จะกลับมาต่างประเทศหลายเดือนแล้วแต่ยังรู้สึกสุขใจและเต็มอิ่มเหมือนกับเพิ่งได้ไปมาเมื่อวานนี้เอง วันนี้ก็เลยอยากจะมาแบ่งปันประสบการณ์ของทริปนี้ให้หายคิดถึงค่ะ

ป.ล.
ขอฝากการรีวิวในรูปแบบคลิปวีดีโอไว้ด้วยนะคะ ใครชอบแบบภาพเคลื่อนไหว เชิญชมได้เลย ส่วนใครชอบอ่านก็เชิญอ่านต่อได้ที่เม้นต์ถัดไปเลยค่ะ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่