[CR] วันเดียวก็เที่ยวได้ที่ โรงแรม Centra by Centara Phu Pano Resort

กระทู้รีวิว
แต๋น...แต๋น รอบนี้เที่ยวไม่ไกล ในกระบี่นี่เอง  เพี้ยนแคปเจอร์
หลังโควิดช่วงนี้หลายคนคงอุดอู้อยู่ในบ้านมาหลายเดียวว่ามั๊ย อยากออกไปเที่ยว ใช้เงินที่มี เพราะว่าไม่ได้ใช้มาหลายเดือนช่ายม้าาาา (เสียงประชด 55+) และเเล้วรอบนี้เพื่อนๆผมชวนนัดกันไปนอนพักกันแถวอ่าวนาง
ซึ่งไม่ไกลจากบ้านผมเท่าไหร่เลย วันนี้เราเลือกจองห้องพักที่ ราคาประหยัดที่โรงแรม เซ็นทรา บาย เซ็นทารา ภูพาโน รีสอร์ท กระบี่ กับเพื่อนในแก๊ง ซึ่งทริปสั้นๆนี้ ก็จะเน้นเล่นน้ำ ถ่ายรูปวิวไปเรื่อยๆ แล้วตกเย็นก็หาอะไรกินแถวอ่าวนางซะเลย สำหรับเพื่อนคนไหนต้องการข้อมูลการจองห้องพัก ผมจะใส่ลิ้งข้อมูลไว้ใต้สุดในรีวิวนี้นะครับบบบ !! ช่วงเข้าพักของพวกผมพักช่วงต้นเดือน กรกฎาคมนี้เองละครับ ที่เลือกที่นี่เพราะเดินทางสะดวก ใจกลางอ่าวนาง หาอะไรทานง่าย ไม่ไกลจากหาดอ่าวนาง สนามบินกระบี่ก็เปิดแล้วน้า  

Lobby
สำหรับที่เช็กอินนะครับ ผมมีขับรถยนต์มาเอง ที่จอดรถสะดวกมาก อยุ่ที่หน้าล็อบบี้เลย.
ทางโรงแรมตะหนักถึง ความสะอาด สะดวก ในการป้องกันเชื้อโควิดอย่างดีเลยเทียว ซึ่งตอนเช็กอิน ได้สแกนเช็กอุณหภูมิ และ ทำคล้ายแบบสอบถาม ออนไลน์ ถือว่า ผมชอบเลยทีเดียว.....แบบว่าใช้เทคโนโลยีช่วยเซฟกระดาษ 555+  

เพี้ยนเย้
บริเวณ ล็อบบี้นะครับ

การตกแต่งดีไซด์ดีเลยล่ะแกร....

เพี้ยนชอบ

หลังจากเช้กอินเสร็ตได้คีย์การ์ดเรียบร้อย เข้าห้องมา ภายในห้องตกแต่งแนวหนุมาน...( เพื่อนผมบอกว่า หนุมานหาวเป็นดาวเป็นเดือน ) จริงดิ? สามดวงนั้นคงเป็นเดือนสินะ 555

เพี้ยนมโน

บรรยากาศวิวหน้าห้องจะเป็นภูเขา อ่าวนาง วันไหนฝนตก แอบเห็นหมอกด้วยนะ

... หลังจากเก็บของกันเรียบร้อยเเล้ว เราลงไปเดินดูบรรยากาศรอบๆกันหน่อย เพื่อนๆรอเล่นน้ำกันล้าวววว

***ขอเซลฟี่หน้ากระจกสักรูปเด้อ***
เพี้ยนแคปเจอร์

ลงมาถ่ายรูปเดินเล่นบริเวณของโรงแรม

ไอต้าวบ้าาาา .... โพสต์ท่านี้ Fashion week ชิดซ้าย ..

เพี้ยนเจอเก้ง

สักหน่อย แฮะๆๆ !!

ชอบโคมไฟนะ แอบคล้ายกรงนกกรงหัวจุกน้องชายเค้าเลย

คนไหนน้องภูผา ..ทายสิ..
เพี้ยนหืม

สระว่ายน้ำจะอยู่ชั้นสองนะครับ อยู่ที่เดียวกับร้านอาหารเช้า

เป็นไงล่ะ

ไอ้ต้าวบ้า......ห่อหม๊กกกกกกกกกก อยากไปเอาฝากป้า มั๊ยล่ะ!!!
How you like that , แด่ แด่ แด๊ด แด๊ด
เพี้ยนกินกล้วย

ฮาซัน กะ มลลี่..

เพี้ยนฮัลโหล

ได้ข่าวว่า ก่อนลงสระ เปิดหาท่าโพสต์รูปในสระจากเนต... ได้แค่นี้หราเธอ

หลังจากพวกเราเล่นน้ำกันเสร็จแล้ว หิวววววว เดินออกมาหาอะไรกินกัน ข้างหน้าก็มีร้านเยอะเลย เซเว่น ....แพลนไว้จะกินผัดไท โน้นนี่นั้น ...สรุป โก้เด้งปากซอย แต่หรอยดีนะ
-ทางเข้าโรงแรม ตอนกลางคืน-

วิวกลางคืน สวย ทางเข้าหลัก ขวามือจะเป็นที่จอดรถ

Lobby at night

.....วันที่สอง ตื่นเช้ามา แต่ละคน แยกย้ายกัน เพราะดื่มนมถั่วเหลือง เยอะไปหน่อย .....
นี่ก็เป็นร้านอาหารเช้านะครับ คลาสสิคดี พนักงานจะรับออเดอร์ เเล้วเอามาส่งให้เพื่อลดการสัมผัส ภาชนะ .....สั่งไปเลย อยากกินไร
เพี้ยนกินมาม่า

ไลน์อาหารมีเยอะนะครับ ส่วนผมกินไม่เยอะตอนเช้า ไข่เจียวก็อิ่มเเล้วววว

อันนี้ดี ผัดไทช่ายมั๊ยยยยย

พนักงานน่ารักทุกท่านเลย การบริการ เป็นกันเองใส่ใจลุกค้า ชอบบบบบ.....

หลังจากทานอาหารเช้าเสร็จ ก็เตรียมตัวเช็กเอ้าท์ กลับบ้านกัน
....อย่าลืมเช็กเอ้าท์ผ่านแอปไทยชนะด้วยเน้อ....

สำรองห้องพักได้ที่  
 โรงแรมเซ็นทรา บาย เซ็นทารา ภูพาโน รีสอร์ท กระบี่
879 Moo 2, Soi Ao Nang 11Krabi 81180, Thailand
 โทรศัพท์: +66(0) 75 607 888 - 9
 แฟกซ์: +66(0) 75 607 890
อีเมล: cpp@chr.co.th
  https://www.centarahotelsresorts.com/centra/cpp

ฝากติดตามเพจในเฟสบุคด้วยนะครับ เพราะว่าเรามีแจกของรางวัลห้องพักฟรีก็มีน้า....    https://www.facebook.com/TNDfanpage

ชื่อสินค้า:   โรงแรม Centra by Centara Phu Pano Resort วันเดียวก็เที่ยวได้
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่