ใครมีเบอร์โทรร้องเรียนไปรษณีย์ไทยบ้างครับ ผมขอหน่อย

เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมสั่งของแล้วไม่ได้รับของแตาตรวจสอบดู มันขันว่ามีคนรับแล้ว (เมื่อสองวันที่แล้วมีเจ้าหน้าที่โทรมาบอกเข้ามาส่งของไห้ แล้วผมอยู่ที่ทำงาน ผมก็เลยเอาเบอร์น้าไห้จะไห้น้ารับของไห้ ในสนทนาพี่เขาพูดขึ้นมาว่าฝากใครไห้บ้างผมต้องไปส่งที่อื่น น้ำเสียงไม่หน้าฟังเลย พอผมบอกเบอร์น้าไห้พี่เขาติดต่อ ทำเหมือนพูดผิดทั้งๆที่ผมทวนเบอร์ไห้6รอบ แล้วเขาก็วางสาย สักพักติดต่อกลับมาบอกว่า ติดต่อน้าผมไม่ได้ ผมเลยโทรหาน้าว่ามีคนโทรหามั้ยผมจะไห้รับของไห้ น้าบอกว่าไม่มีใครโทรมา ผมเลยติดต่อพี่คนที่มาส่งของไห้ผมอีกรอบ แกบอกว่าขับรถออกมาแล้วเดี่ยวพรุ่งนี้ตอนเที่ยงผมไปส่งไห้ ผมก็เลยบอกว่าได้คับ แต่ผมอยู่บ้านถึงบ่ายโมงนะพี่พอดีทำงานบ่าย พี่เขาตอบกลับมาว่า โอเคคับ นี้เป็นเวลา 5 วันแล้วผมก็ยังไม่ได้ของเลย ผมเลยไห้ต้นทางตรวจสอบไห้เขาบอกว่ามีคนรับแล้ว ทั้งๆที่ผมยังไม่ได้ของ ทำงานไห้แย่มาก มีวิธีเอาคนพวกนี้ออกได้มั้ยครับ ต่อไปนี้ผมไม่ใช้บริการไปรษณีย์ไทยอีก บริการแย่

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่