สอบถามปัญหาในการลงทุนเปิดร้านเสริมสวย และการจ้างช่าง

พอดีลงทุนเปิดร้านเสริมสวย ทำผมชาย หญิง โดยการจ้างช่างให้เฝ้าร้านส่วนเจ้าของกำลังเรียนรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับการทำผม ปัญหาที่เจอคือช่าง ไม่มีความเกรงใจเราในการพูดจาเลย เราถามอะไรเกี่ยวกับลูกค้าตอนเราไม่ได้อยู่ร้านเค้าก็ไม่อยากตอบ หรือตอบแบบกวนๆมา จนอยากจะเลิกจ้างเดี๋ยวนั้น แต่ติดที่ว่าเรายังไม่สามารถอยู่ร้านตลอดได้เต็มที่ (น่าจะอีกสัก1-2เดือน)อยากลองแลกเปลี่ยนประสบการณ์หรือข้อแนะนำที่เจ้าของร้านควรปฏิบัติหน่อยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview