เงินต้น 2 ล้าน ต้องการกำไร 20,000 ต่อเดือน ลงทุนอะไรดีคะ

สวัสดีค่ะ จากเงินลงทุน 2 ล้านบาท ต้องการ 20,000 บาทต่อเดือน 
***ไม่คิดกำไรเป็นเปอร์เซ็นต์จากเงินต้นแต่ละเดือนนะคะ ต้องการ 2 หมื่นไปเรื่อยๆ
แม้ว่าเงินต้นจะเพิ่มขี้นก็ตามค่ะ***
อยากทราบแนวทางว่าควรลงทุนกับอะไรดีคะ
ที่ผ่านมาเทรด forex มาตลอด แต่ด้วยเงินทุนเพียง 2 แสนบาทค่ะ (ยังไม่เคยลงเยอะกว่านี้)
กำไร เดือนละไม่เกิน 4-7 พันบาทค่ะ เข้าออเดอร์เดือนละ 2-3 ครั้ง
เงินลงทุน 2 ล้านบาท ยังสมควรลงทุนในตลาดค่าเงินอยู่ไหมคะ
ส่วนตัวใช้จ่ายประมาณ 10,000 บาทค่ะ จึงหวังกำไรที่ 20,000 บาท จะไกลตัวไปไหมคะ
ขอคำแนะนำจากทุกๆท่านเลยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ 😊
แก้ไขข้อความเมื่อ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 29
ที่บอกว่าลงทุน forex มาตลอด ถ้าเพิ่มทุนเป็น 2 ล้านก็ได้ตามเป้าแล้วนะครับ ถ้าจะเอา 2 แสนแล้วได้เดือนละ 2 หมื่น มีการลงทุนคริปโตที่พอเป็นไปได้ จขกท รู้จักบิทคับไหมครับ ผมว่าถ้าลงทุนใน forex มาแล้วน่าจะรู้จักเนอะ จะได้ไม่ต้องอธิบายอะไรมาก เดี๋ยวเหมือนสอนจระเข้ว่ายน้ำ เผลอๆ จขกท จะลงทุนได้ดีกว่าผมเสียอีก
ความคิดเห็นที่ 28
แสดงความเห็นจากประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ เคยเทรด forex มาก่อนเหมือนกัน แต่ตอนนี้เทรด crypto กับ bitkub เพราะเห็นว่าน่าลงทุนมากกว่า ธรรมชาติ cryptocurrency มีความผันผวนมากกว่า หมายถึงมีโอกาสได้กำไรมากกว่าเทรด forex แต่ก็มีโอกาสขาดทุนมากกว่าเช่นกัน

ถ้าคุณมีประวัติการเทรด forex ที่ดีขนาดนี้แปลว่ามีความเชี่ยวชาญและเข้าใจความเสี่ยงดี ผมเลยคิดว่ามี 2 ทางเลือก 1.ลงทุนเพิ่มใน forex หรือ 2.เปลี่ยนมาลงทุน crypto แทน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่