มีใครอายุไม่เกิน 28 ปีและต้องดูแลแม่ที่เป็นโรคกระดูกทับเส้นและต้องปล่อยให้แม่อยู่ห้องคนเดียวบ้างครับ

1.แม่ผมต้องอยู่ห้องคนเดียวอย่างเหงาๆตลอด เพราะผมต้องออกไปทำงานประจำ+วิ่งงานfood delivery
2.เดือนนึงผมต้องหารายได้รวมขั้นต่ำที่ 28,000 บาท เพื่อจะได้ไว้เลี้ยงดูแม่และเหลือไว้ให้ตัวเองใช้บ้าง
3.แต่ผมก็ต้องใช้เวลาส่วนใหญ่อยู่นอกบ้านอย่างน้อย 11-13 ชม./วันเพื่อการหาเงินให้เพียงพอใช้ในชีวิตประจำวัน
4.ผมอยู่ห้องเช่าเดือนละ 2,500 ค่าน้ำค่าไฟรวม ประมาณ 3xx บาท
5.ผมไม่มีความรู้ความสามารถอะไรเลยสมัยเรียนก็บ๊วยของห้องตลอด...ระดับการศึกษาก็ต่ำก็เลยต้องใช้เวฟ110เป็นเครื่องมือทำมาหากิน ไม่มีทุนไปออกรถกระบะมาวิ่งงานเลย
6.ผมไม่ค่อยมีเวลาอยู่กับแม่เลย...ช่วงนอกเวลางานประจำผมต้องแว้นวิ่งงานเพื่อหาเงินเข้ากระเป๋าให้ได้ยอดอย่างน้อยวันละ 600-700 บาท...เพราะรายได้จากงานประจำรวมทุกอย่างแค่ 13,xxx บาทเอง
7.แม่ผมอยู่บ้านคนเดียวเหงามาก...ผมก็ไม่รู้จะทำไงดี...ผมก็ดูแลแม่ได้ไม่เต็มที่...ค่ารักษาค่ายาก็ต้องใช้เงินทั้งนั้น (แม่หย่ากับพ่อแล้ว) ผมเลยต้องหาเงินมาดูแลแม่เพียงลำพัง
8.ผมไม่รู้จะทำไงเพื่อให้ใช้เวลาทำงานน้อยลงแต่ได้เงินเท่าเดิมได้บ้าง...
9.อิจฉาคนอื่นหลายๆคนที่มีพ่อแม่รักกันไม่ทิ้งกัน
10.อิจฉาคนอื่นที่เค้ามีทั้งบ้านมีทั้งรถมีแฟนที่ช่วยกันสร้างฐานะ
11.ผมมันไม่มีอะไรดีเลยในชีวิต ความรู้ความสามารถอะไรก็ไม่มี...ฐานะก็ยากจน....หน้าตาก็ห่วยแตกเหลือเกิน...พื้นฐานครอบครัวก็แย่...แฟนก็ไม่เคยมีเลย..เพราะเห็นสภาพตัวเองแล้วมันเลยท้อจนไม่กล้าจะไปจีบคนเลย
12.แต่สุดท้ายผมก็ต้องเดินหน้าต่อไป...ผมไม่ตั้งใจเรียนเองแหล่ะ...แถมความสามารถพิเศษก็ไม่มี...รูปร่างหน้าตาก็อีปรีย์อีก...ก็ไม่รู้จะไปทำอาชีพอะไรให้หาเงินได้มากกว่าเดิมได้มั่งเลย...
...ห่วยทุกทางเลยชีวิตผมเนี่ย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่