3 จังหวัดชายแดนใต้น่ากลัวแบบในข่าวเปล่าครับ

กระทู้คำถาม
พอดีผมจะลงไปทำธุระที่ 3 จังหวัดชายแดนใต้ แล้วมีแต่คนบอกว่าน่ากลัวอย่าไป ถ้าจะไปให้สั่งเสียไว้ ผมเลยอยากรู้ว่ามันน่ากลัวแบบในข่าวหรือแบบที่เขาบอกๆ มาหรือป่าวครับ แล้วพื้นที่สีแดง มีที่ไหนบ้างครับผมจะได้ไม่เข้าไป พอดีผมจะขับรถจาก กทม ไปพักที่ สงขลา และ จะยิงยาวไปตามถนน 42 ไปที่ด่าน รันเตาปันจัง ครับแล้วก็ตีรถกลับขึ้นมา ผมเลยอยากรู้ว่าเส้นทางนี้น่ากลัวป่าวครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่