ถ่ายแข็งเป็นเลือด ใครเคยเป็นบ้างตอนนี้กังวลมาก

ตามหัวเลยค่ะ แต่ไม่ได้เป็นทุกครั้งที่ถ่ายนะ ครั้งที่1 วันอาทิตย์ ครั้งที่2 วันอาทิตย์ ครั้งที่3 วันจันทร์ แต่ครั้งที่1กับ2 จะมีแค่เลือดไหลแค่การถ่ายครั้งแรกของวัน ส่วนถ่ายระหว่างวันปกติเลยค่ะ พอมาครั้งที่3 นอกจากเลือดแล้วพบว่ามีเนื้อเยื่อหรือลิ่มเลือดออกมาด้วย บริเวณโดยรอบไม่มีติ่งหรือก้อนเนื้ออะไร บริเวณภายในล้วงไปก็ไม่เจอติ่งอะไรหลังจากถ่ายเสร็จก็ไม่มีอาการเจ็บรูทวาร อยากรู้ว่าอันตรายมั้ยหรือควรหาหมอมั้ยหรือ ทานยาอะไรได้บ้างที่สามารถซื้อเองได้
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
เราเคยเป็น แต่ไม่ใช่ริดซี่อ่ะ
มันแข็ง มันบาดรูก้นเฉยๆ
ทานน้ำเปล่าเยอะๆ ทานผัก ให้มันถ่ายปกติ ถ่ายทุกวัน อาการเหล่านั้นก็หายไปนะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่