ถ้าคุณรู้ว่าแฟนมีเชื้อ hiv คุณจะคบต่อหรือไม่ หรือคุณจะเลือกคนที่ไม่มีเชื้อ hiv มาคบแทนแล้วเลิกกับแฟนของคุณ

ก่อนหน้านี้เราเคยถามเกี่ยวกับผู้หญิงที่มีเชื้อ hiv มีคู่หรือแฟนได้ไหม คือหลังจากนั้นเราได้คบกับแฟนคนนึง และเราก็บอกความจริงว่าเรามีเชื้อ hiv กินยามาตลอด เป็นมา 3 ปี แรกๆเขารับไม่ได้ เขาบอกขอทำใจ ผ่ายไปสักอาทิตย์เขาก็ทักมาตลอด เราเลยถามว่าเราอยู่ในสถานะอะไร เขาตอบว่าแฟน และเวลามีอะไรกันจะใส่ถุงตลอด เราทำตัวปกติกันทั้งคู่ จนมาวันนึงเขาพูดว่า อยากมีอะไรแบบไม่ใส่บ้าง ซึ่งเราบอกว่าไม่ได้ เขาบอกรู้แล้วแค่ความรู้สึกเท่านั้น พอเรามาคิดคำพูดเขา...คือเขามีเจอคนที่ไม่มีเชื้ออย่างเรา และสามารถมีอะไรแบบไม่ใส่ถุงก็ได้ กลายเป็นเราคิดว่าเขามีผู้หญิงคนอื่น ช่วงหลังจากที่เขาพูดวันนั้น เขาก็ไม่ค่อยได้เจอหรืออยากให้เราไปหา เขาจะบอกว่าเขาเครียดอยากนอน แบบนี้เราคิดไปเองหรือว่าเขามีคนอื่นจริงๆ เราเข้าใจว่าไม่มีใครอยากคบจริงจังกับคนมีเชื้ออย่างเรา คุณคิดอย่างไรช่วยบอกทีนะคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่