แปลงกระแสจาก12v 0.5A เป็น 12v 6A ได้ไหมครับ

ผมสั่งซือ  adapter มาจากเว็บหนึ่งครับ ที่ของส่งมาจากต่างประเทศอีกที
ผมสั่ง adapter มีขนาด 12v 6A  จะเอาไปใช้กับมอเตอร์ปั้มน้ำครับ
แต่พอเอาไปเสียบ มอเตอร์กับสะอึก เลยเช็คมอเตอร์กับแบตมอเตอร์ไซค์ก็ปกติ
เลยเช็คไฟ adapter ดู กลายเป็นว่า ไฟออก12v จริง แต่กระแสไม่นิ่งเลยครับ
วิ่งอยู่ประมาณ 0.3 ไม่เกิน 1  

ปัญหามันแก้ไม่อยากถ้าส่งคืน แต่ผมดันทิ้งซองกันกระแทกที่มีสติกเกอร์แปะลงถังขยะ
แล้วเก็บแต่กล่องที่ใส่ adapter ไว้ เพราะคิดว่าไม่น่าจะมีปัญหา กว่าผมจะไปเสียบกับปั้มที่ร้าน
ก็หลังจากของมาแล้ว3วัน เพราะผมไม่ว่างไป -..-

แบบนี้พอจะโมดิไฟเพิ่มกระแสได้ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่