ชาจแบต macbook แต่แบตลดลง

พึ่งได้ macbook มา3 วันเองค่ะ ทำตามคำแนะนำว่าระหง่างการใช้งานควรชาจแบตให้เต็ม100ควรชาจตลอดเพื่อรักษาcycel  แต่นะหว่างการใช้งานปกติมาตลอดค่ะจนเมื่อวานช่วงเย็นๆก็ชาจไปใช้งานไปนะคะ แต่แบตลดลงเรื่อยๆเลยค่ะเหมือนมันดูดไฟออก ตรงประจุ ma เป็นลบค่ะเท่ากับว่ามันดึงพลังงานจากตัวแบตมาใช้ คือ2วัยมานี้เป็น2ครั้งค่ะ เดี๋ยวเป็นเดี๋ยวไม่เป็น ควรส่งเครื่องคืนดีมั้ยคะ ยังอยู่ในประกันค่ะ รับสอนค้ามาวันที่1/7/63 วันที่3-4/7/63เป็น2 ครั้งค่ะ ไม่ทราบว่าเป็นที่ตัวเครื่องหรือสายชาจก็ไม่ทราบค่ะ แต่เวบามันลดที่บะ%มันเห็นเลยค่ะสักพักค่อยๆลดทั้งๆที่ชาจอยู่ หรือไม่ทราบว่าเป็นที่สายชาจหรือเปล่าเพราะว่าตรงหัวชาจไม่มีความอุ่นเลยค่ะขณะใล้งานคือเย็นๆเฉยๆ อันนี้ไม่ทราบค่ะ หรือเป็นที่ไฟบ้าน ลองย้ายจากปลั๊ก3สามตาก็แล้ว ปลั๊กปกติก็แล้ว เป็นๆหายๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่