เครื่องชงกาแฟแบบแคปซูลยี่ห้อไหนเหมาะกับไลฟ์สไสตล์แบบเราคะ

พอดีว่าตอนนี้เรียนมหาวิทยาลัยอยู่ และเป็นคนค่อนข้างชื่นชอบทานกาแฟ จำพวกลาเต้ร้อน จากร้านสตาบัค พาคามารา เป็นต้น แต่ไม่ปลื้มกาแฟดำค่ะ เน้นชอบไปทางกาแฟที่ปรุงแต่งรสชาต แต่ว่าไม่ต้องหวานมันมากมาย แค่พอให้เจือความขมของกาแฟลงไปบ้างค่ะ  แต่เนื่องจากราคาต่อแก้วค่อนข้างสูงจึงอยากได้เครื่องชงกาแฟแบบแคปซูลติดบ้าน ด้วยไลฟ์สไตล์ที่แต่ละวันต้องตื่นเช้าไปเรียน ต้องเร่งรีบ ไม่มีเวลาไปต่อแถวซื้อกาแฟ และต้องเรียนเกือบทั้งวันจึงต้องพึ่งพากาแฟเป็นอย่างมาก อยากให้พี่ๆสมาชิกพันทิป แนะนำยี่ห้อ/รุ่นของเครื่องชงกาแฟให้ทีค่ะ 

ปล.ตอนนี้สนใจอยู่2ตัวคือ Dolce gusto กับ Nespresso แต่ด้วยราคาของNที่ค่อนข้างแพงแต่มีแคปซูลที่หลากหลายกว่า กับDที่ราคาค่อนข้างดี แต่ก็ไม่ได้มีแคปซูลให้เลือกหลาหลายเท่าN

ปล2. มียี่ห้อใไหนที่สามารถทำแคปซูลได้เองมั้ยคะ เผื่อว่าจะซื้อกาแฟบดเป็นถุง(ไม่ทราบว่าเรียกแบบนี้ถูกมั้ย) ที่มีขายตามร้านกาแฟต่างๆ มาชงเองค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่