แฟนสามารถอารมณ์แปรปรวนแทนเราตอนช่วงเป็นเมนส์ได้ไหมคะ

อันนี้ถามจริงๆเลยค่ะ มันเหมือนที่ผช.แพ้ท้องแทนภรรยาไหมคะ คือว่าทุกๆเดือนที่เรามีประจำเดือน แฟนเรา(ผช) จะชอบมีอาการหงุดหงิด พอถามเขาก็บอกไม่รู้ว่าหงุดหงิดอะไรแต่หงุดหงิด บางครั้งก็ขี้น้อยใจกว่าปกติ เหมือนคนเป็นเมนส์อ่ะค่ะ ในขณะที่เราก็นานๆทีจริงๆจะมีอารมณ์แปรปรวน(ปกติเราเป็นคนใจเย็น เวลาน้อยใจช่วงเป็นเมนส์ก็คือรู้ตัวจะพยายามไม่หาเรื่องเขา เพราะอารมณ์ตัวเอง)ส่วนใหญ่แล้วจะเป็นแฟนเรา ก็เลยสงสัยค่ะว่า มันเกิดจากอะไรคะ ตอนที่เราไม่ได้เป็นเมนส์แฟนเราก็อารมณ์ปกตินะคะ ไม่ใช่คนใจร้อน ไม่ขี้น้อยใจด้วย แต่จะเป็นเฉพาะตอนเราเป็นเมนส์ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่