มีโรคประจำตัว เรียนหมอได้ไหม

เรามีโรคประจำตัวคือโรดหืดหอบค่ะ เราเป็นตั้งเเต่เด็กๆ ตอนนี้อยู่ม.6 เราไม่ค่อยมีอาการหอบหรืออาการกำเริบใดๆเเล้ว  คล้ายๆคนไม่มีโรคเลยค่ะ เราใช้ยารักษามาตลอด เราคิดว่าโรคนี้น่าจะไม่หายขาดได้ ต้องรักษาไปตลอด เราไม่รู้ว่าโรคนี้เป็นโรคร้ายเเรงที่จะทำให้เราเรียนเเพทย์ไม่ได้หรือเปล่า คือโรคนี้ตัดความหวังของเราตอนเด็กๆที่อยากบริจาคเลือดเเล้ว เราก็เเอบเสียดายที่บริจาคไม่ได้ เราเลยอยากรู้ว่าโรคนี้จะตัดโอกาสที่เราอยากเรียนหมอได้ไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่