วิธีการอ่านหนังสือให้ถูกต้องต้องทำยังไงครับ

เห็นเพื่อนในห้องหลายคนชอบจดช็อตโน้ตกัน คือไม่รู้ว่ามันจำเป็นจริงๆไหมครับ ถ้าผมอยากจะอ่านหนังสือ600หน้าภายใน2สัปดาห์ ผมต้องจดช็อตโน้ตตลอดเวลาไหมครับ มันจะเสียเวลาหรือเปล่าถ้าเข้าใจเนื้อหาดีอยู่แล้ว สามารถฝึกทำโจทย์แทนได้ไหมครับ แล้วถ้าอยากจะจดช็อตโน้ตนี่เค้าจดกันตอนไหนครับ ไม่เข้าใจจริงๆครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่