ภาคใต้ของประเทศไทย เคยไปแค่ หาดใหญ่ ภูเก็ต ได้ตั๋วบุฟเฟต์มา ผมอยากจะไปเดินเที่ยวสามจังหวัดนี้

ตรัง
ชุมพร
นราธิวาส

ไปเสาร์อาทิตย์ ค้างหนึ่งคืนกลับเย็นวันต่อมา การเที่ยวของผม เน้นวัดวาอาราม ของเก่า ของกิน ไม่ออกนอกตัวเมืองครับ
ขอสามคำถามนะครับ

1. ทั้งสามจังหวัดมีถนนคนเดินไหมครับ? ถ้ามีๆวันไหน? ถนนอะไรครับ?
2. ผมเน้นเดินๆๆหรือปั่นจักรยาน ขับรถอื่นๆไม่เป็น ในเขตตัวเมืองทั้งสามจว. มีวัดวาอารามอะไรที่จะแนะนำเชิญครับ
3. นราธิวาส ถ้าเป็นช่วงหัวค่ำหนึ่งถึงสามทุ่ม เดินเล่นเดินถ่ายรูปได้ตามสบาย ไม่มีอันตรายใดๆใช่ไหมครับ? (ในตัวเมือง)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่