ช่วยด้วยครับ ผมแต่งเพลงๆนึงเสร็จ แต่ไม่รู้จะปล่อยเพลงยังไงเพราะ......

ทุกคนช่วยด้วย เราแต่งเพลงนึงพึ่งเสร็จไป เราชอบเนื้อเพลงมากๆเลย โดยเนื้อเพลงมีแรงบันดาลใจมาจากคนนึงคนที่ผมเคยชอบมานานละ ผสมกับจินตนาการนิดหน่อย ซึ่งพอแต่งเสร็จ พึ่งรู้ตัวว่าเนื้อมันสื่อถึงคนๆนั้นชัดเจนมากอะ แตผมไม่ได้ชอบเขาแล้วนะ จากนั้นผมก็จะปล่อยเพลงของผมซึ่งเริ่มจากIGก่อน เพราะช่องทางนี้ผมค่อนข้างจะโปรโมทเพลงได้ แต่!! คนที่ผมสื่อถึงเขาก็ฟอลผมอยู่สะด้วยรวมถึงคนอื่นๆที่รู้เรื่องนี้ ผมเลยเกิดป๊อด!ขึ้นมาครับ ผมไม่กล้าอะ ผมเขิน แถมไม่ได้ชอบเขาแล้วด้วย แต่เนื้อหานี่สิ แงงง ตอนนี้เราเห่อเพลงใหม่มากอะ เราทำไงดีทุกคนนนนน ><
แสดงความคิดเห็น
Preview