อยากติดตามของที่ส่งจาก ebay ครับ เพราะเลยกำหนดแล้วแต่ยังไม่ได้รับของ

สวัสดีครับ
เรื่องมีอยู่ว่าผมซื้อเสื้อผ่านจากทาง eBay มาจากประเทศ UK ครับ แล้วทีนี้ทางผู้ขายได้ทำการจัดส่งของมาให้ผ่านผู้ขนส่งบริษัท DPD UK
ซึ่งในสถานะตอนนี้ของมาอยู่ที่ไทยแล้วครับ และมีการอัพเดทว่าได้มีการจัดส่งให้ตั้งแต่วันที่ 25 มิ.ย. 2563 - 27 มิ.ย.2563 ที่ผ่านมา (ซึ่ง 3 วันนี้ผมหยุดอยู่บ้านตลอดไม่ได้ออกไปไหนเลย) แต่กลายเป็นส่งไม่สำเร็จครับ เพราะทางผู้ส่ง DPD แจ้งว่าไม่มีคนเซ็นรับของ ซึ่งทางบ้านผมเองเปิดเป็นหอพักครับ ถ้ามีพัสดุของคนในครอบครัวมาส่งจะเซ็นรับของไว้ให้ทุกครั้งอยู่แล้ว แต่ทีนี้ทางบ้านแจ้งว่าไม่มีใครมาส่งของที่เป็นชื่อของผมเลยครับ รวมถึงไม่มีพนักงานส่งพัสดุโทรมาหาผมว่าเข้ามาส่งของแล้ว ซึ่งผมเองก็ได้มีการติดตามไปทางไปรษณีย์ไทย (คาดว่าน่าจะเป็นผู้รับช่วงการส่งของต่อ) แต่ไม่มีเลข tracking no. 13 หลัก จึงไม่สามารถตรวจสอบได้ครับ  โดยพัสดุจะครบกำหนดการรับของก็คือวันที่ 29 มิ.ย.2563 วันนี้พอดี ซึ่งตอนนี้อัพเดทล่าสุดผู้ขายแจ้งว่าทาง ARAMEX เป็นผู้จัดส่งพัสดุในไทยต่อให้ครับ แต่ก็ขึ้นสถานะเป็นไม่พบผู้รับ หรือไม่มีใครเซ็นรับของอยู่ดี ทั้งๆที่มีคนอยู่บ้านตลอดครับ จะติดตามยังไงได้บ้างครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview