Camry Hybrid ปี 10 ซื้อมาตั้งแต่ป้ายแดง รถ 10 ปีแล้วว่าจะเปลี่ยนรถ แต่ตอนนี้ราคาตกมาก จะใช้ต่อหรือขายดีครับ

ปกติตัวเองจะเปลี่ยนรถทุก 10 ปีครับ ที่ผ่านมาก่อนหน้านี้ไม่เคยใช้รถ Hybrid มาก่อน แต่เมื่อ 10 ปีที่แล้ว ลองเปิดใจ เปลี่ยนมาใช้รถ Camry Hybrid ดูครับ เพราะโดยส่วนตัวใช้รถในกรุงเทพ อยากได้รถที่ประหยัดน้ำมัน นั่งสบาย เลยได้เจ้า Camry Hybrid มาใช้ครับ ตั้งแต่ใช้มาไม่เคยเกิดปัญหาอะไรเลยนะครับ ก็มีแค่เปลี่ยนแบตลูกเล็ก เปลี่ยนยาง เปลี่ยนโช๊ค เข้าศูนย์ตามระยะปกติ (แบตลูกใหญ่ยังไม่เคยเคลมครับ จะหมดวารันตีอีกประมาณ 3 เดือน) เพราะรถไม่ขึ้นเตือนว่าแบตหรือระบบไฮบริดมีความบกพร่องอะไร ทุกวันนี้ก็ใช้งานได้ตามปกติครับ ตอนนั้นซื้อมาประมาณ 1.65 ล้าน ครับ มาถึงตอนนี้ว่าจะเปลี่ยนรถใหม่ ลองให้ศูนย์ตีเทิร์น ราคาตกกว่าที่คาดไว้เยอะเลยครับ เขาตีให้ผม 2 แสนกว่า แต่คิดว่าถ้าลงขายเองน่าจะได้ประมาณ 3 ถึง 3 กลางๆ เลยอยากมาปรึกษาเพื่อนๆดูว่า ถ้าผมใช้ต่อไปอีกซัก 5 ปี หรือเก็บไว้เป็นรถ Spare ของที่บ้านไปเลย จะโอเคไหมครับ มีความเสี่ยงที่จะต้องเปลี่ยนหรือซ่อมแซมอะไหล่ที่ราคาสูงของรุ่นนี้มากน้อยขนาดไหน นอกจากแบตเตอรี่ไฮบริด หรือจะยอมขายตอนนี้ แล้วออกรถใหม่ไปเลยดีครับ

ขอบคุณสำหรับทุกๆคำแนะนำล่วงหน้าเลยนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่