สอบถามข้อมูลการสอบสัมภาษณ์ ตำแหน่งเจ้าหน้าที่ประจำสถานีรถไฟฟ้า BTS ครับ

สอบถามข้อมูลการสอบสัมภาษณ์ ตำแหน่งเจ้าหน้าที่ประจำสถานีรถไฟฟ้าครับ
                 -คือ ผมได้รับแจ้งให้ไปสัมภาษณ์งานในตำแหน่ง เจ้าหน้าที่ประจำสถานีรถไฟฟ้าครับ อยากสอบถามว่า เกณฑ์การผ่านสัมภาษวัดจากอะไรบ้างครับ(ยากมั้ย) เนื่องจากส่วนตัวอยากได้งานที่นี่มาก และปัจจุบันผมมีงานประจำอยู่แล้วครับ เลยทำให้กดดันมาก ขอคำแนะนำด้วยครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ดูจากตำแหน่ง คนที่มาสมัครคงต้องพูดภาษาอังกฤษได้พอสมควรเพราะสถาณี BTS เป็นแหล่งรวมของนททตชที่ใช้ภาษาอังกฤษสื่อสารกันไม่น้อย
ผมเดาเอานะครับอาจจะไม่ใช่หรือภาษาอาจจะไม่ใช่ส่วนสำคัญ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่