คนเราจะมีสำนวนการเขียนและการใช้ภาษาที่ไม่เหมือนกันหรอคะ

พอดีได้ไปดูวิดีโอเกี่ยวกับการตามหาตัวฆาตกรต่อเนื่องที่ชอบส่งจดหมายมาหาตำรวจ แล้วพวกเขาก็ตามแกะรอยจดหมายเพื่อตามหาตัวฆาตกร แต่ตำรวจก็ตรวจสอบการใช้สำนวนการเขียนและการใช้ภาษาของจดหมายบางฉบับที่ไม่เหมือนกับที่ฆาตกรส่งมาตอนแรก จึงตัดทิ้งไปเพราะคิดว่าคนเขียนเป็นคนละคน(ประมาณว่าส่งมาก่อกวน)

เราเลยสงสัยว่าปกติแล้วสำนวนการเขียนและการใช้ภาษาของคนเราจะไม่เหมือนกันหรอคะ แล้วเราจะใช้วิธีดูยังไงว่าอันนี้เขียนจากคนคนเดียวกันหรือคนละคน

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคะ
*ขอโทษด้วยนะคะถ้าแท็กห้องผิด ไม่รู้ว่าต้องแท็กห้องไหนดี*
แสดงความคิดเห็น