หมูหยองซองไหนน่าซื้อกว่ากันครับ เมื่อดูจากวันหมดอายุในรูป

เมื่อหมูหยองแต่ละถุงมีอายุไม่เท่ากัน...

หมูหยองที่ Supermarket ครับ สังเกตว่าวันผลิตต่างกัน ก็คือ ผลิตคนละล๊อตเลย

3 ซองด้านหน้า เรียงลำดับวันผลิต จากเก่าสุดไปใหม่สุด
แต่พอคำนวณจากวันหมดอายุแล้ว กลายเป็นว่าหมูหยองแต่ละล็อต มีอายุไม่เท่ากันเลย 5,6,4 เดือน

สาเหตุที่เป็นแบบนี้ เพราะอะไรครับ
ถ้าไม่ใช่ว่าเพราะปรินท์ผิดพลาด หรือจะตั้งใจใส่ผิด (เพื่อให้อาหารขายได้นานขึ้น) ก็แสดงว่า อาหารแต่ละล็อต มีอายุที่ไม่เท่ากันจริงๆ
แบบนี้ อาหารถุงไหนน่าซื้อกว่ากันครับ

(ไม่รู้ว่า สติกเกอร์อันนี้ เป็นผู้ผลิตแปะ หรือทางห้างเป็นคนแปะเหมือนกันนะครับ)

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่