[น้ำทิ้งเครื่องกรองน้ำ RO] อยากหาแนวทางนำน้ำทิ้งจากเครื่องกรองน้ำ RO มาพักและใช้ล้างจาน

กระทู้คำถาม
ผมมีแนวคิดที่ว่าอยากนำน้ำทิ้งของเครื่องกรองน้ำ RO มาพักไว้ในถังพักน้ำทิ้งใต้ซิงค์ล้างจาน แล้วหาทางนำกลับมาใช้ใหม่

อยากขอคำแนะนำตรงเส้นสีเขียวที่มาต่อก๊อกใช้งาน จะใช้ตัวอะไรในการสั่งให้ ปั๊มแช่ทำงานอัตโนมัตได้บางในกรณีที่เปิดก๊อกใช้งานครับ

ขอบคุณล่วงหน้าทุกความคิดเห็นครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่