ซื้อกล้องประกันศูนย์แต่ร้านส่งมาเป็นประกันร้าน

ขอสอบถามหน่อยครับ​ ผมได้ทำการสั่งซื้อกล้องจากร้านค้าในช็อปปี้​ ก่อนซื้อสอบถามแล้วว่าประกันร้านหรือศูนย์ทางร้านบอกว่า​ ประกันศูนย์​ ผมเลยทำการสั่งซื้อ​ เบื้องต้นร้านแจ้งว่า1-2วันส่งถึง​  ผมได้สั่งซื้อตั้งแต่วันเสาร์​ที่20​   ร้านส่งมาถึงวันที่25​ พอรับของเลยเปิดดู​ พบว่าเป็นประกันร้าน​ พอสอบถามไปทางร้านก็บ่ายเบี่ยงและแจ้งว่าได้เปลี่ยนเป็นประกันร้าน​ ทั้งที่ไม่เคยบอกก่อนเลย​ และไม่แจ้งล่วงหน้า​  พอขอคืนสินค้าและคืนเงินก็บ่ายเบี่ยง​ (ของก็ยังไม่ได้แกะตีวกล้อง​ผมแค่เปิดกล่องดูใบรับประกัน)​ อย่างงี้คือความผิดผมไหม​ ผมสามารถ​ดำเนินการอย่างไรได้บ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่