ทำไมพลุที่เเตกอยู่บนฟ้า ทำไมถึงทำให้รถร้องปี๊ก ปี๊ก ปี๊ก ได้คับ

กระทู้คำถาม
พอดีว่าไปงานศพมาครับ บางพื้นที่เขาก็จะมีการจุดพลุ เเต่ละที่ก็จุดไม่เหมือนกัน เเต่ว่วนใหญ่งานศพก็จะเป็นพลุที่มีเเต่เสียง ไม่มีสี ดังสักสามครั้งต่อกระบอกนี่ล่ะ เเต่พอมานัดสุดท้ายนี่ล่ะ ตึ้มมมมมมม!!!
รถร้องเต็มวัดเลย ส่วนตัวผมก็ชอบพลุนะก็เลยไม่ตกใจเเถมตื่นเต้นสะใจอีก5555 เลยสงสัยว่า พลุที่เเตกบนฟ้า ส่งผลอะไรจ่อตัวกันโขมยครับ รถเลยร้อง ทั้งๆที่ไม่น่าสะเทือนพอที้จะทำให้กันโขมยทำงานได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่