โดนคนขับ grab แอดเฟสมาบ่อยมาก รู้สึกไม่ปลอดภัย

ตามหัวข้อเลยค่ะ โดนมารวมๆประมาณ 6 รอบแล้วค่ะ มีทั้งแอดเฟสทั้งแอดไลน์ บางคนแอดมาเฉยๆไม่ได้ทักอะไร แต่เคยเจอคนนึงแอดไลน์มา ทักมาตามตื๊อเหมือนจะให้เราคุยกับเค้าให้ได้ เราคิดว่าเค้าแอดมาจากชื่อค่ะ เพราะในแอพต้องแจ้งชื่อนามสกุลเต็มๆ ซึ่งก็เหมือนเฟส สมัยก่อนไม่เคยโดนแอดเฟสเพราะใช้ชื่อแฝง พอเฟสเปลี่ยนกฎบังคับให้ตั้งชื่อจริง เราโดนแอดมาบ่อยมากค่ะ ตอนนี้เรารู้สึกไม่ปลอดภัย แต่ละคนที่แอดมาเป็นคนที่เราเรียกมารับจากที่บ้านทั้งนั้น เค้าต้องจำได้อยู่แล้วว่าบ้านเราอยู่ซอยไหน ตรงนี้แหละค่ะที่เรารู้สึกไม่ปลอดภัย กลัวโดนมาดักที่บ้าน เราควรทำยังไงดีคะ ไม่อยากให้คนขับมายุ่งกับเฟสกับไลน์เราอีก จะให้เลิกใช้แกร็บก็คงไม่ได้ เรายังไม่ได้รถส่วนตัวเลยค่ะ อีกหลายเดือนถึงได้ ตอนนี้ยังต้องพึ่งแกร็บเดินทางอยู่ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่