ทุกคนเคยกินสุกี้โบราณกันไหมครับที่ร้านไหนกันบ้างท่ายังไม่มีผมแนะนำร้านนี้เลยคือแบบดีเว้อ

ผมเป็นหนึ่งคนที่ชอบกินสุกี้โบราณมากๆ ไปทานแต่ร้านเดิมๆแต่ด้วยความกินทุกวันผมรู้สึกเบื่อๆ เลยอยากหาอะไรแปลกๆไหม่ๆ มั่ง ผมได้ไปเจอร้านๆนึงเป็นร้านไม่ค่อยดัง แถวๆรัชดา ซอย 17 ที่ตั้งร้านอยู่บนตึก กลาส เฮ้าส์รัชดา (ร้านไทยสุกี้ ชาบู)ท่าคนผ่านไปผ่านมา คงไม่เห็นเพราะร้านตั้งอยู่บ้นชั้นสองของตึก ผมก็ลังเลใจ ว่าจะกินดีไหม จะอร่อยไหม เพราะ ในร้านไม่ค่อยมีลูกค้า เลย ผมลังเลใจอยู่นาน เลยตัดสินใจรองเข้าไปทาน ก็มีเมณูหลายอย่าง แต่ที่แปลกใจคือ ร้านเป็นสุกี้โบราณแต่ไม่ได้มีแค่สุกี้โบราณแค่อย่างเดียว แต่มีชาบู บวกกับสุกี้โบราณ ราคาไม่แรง แถมมีน้ำซูป ให้เลือกตั้ง  7 แบบ น้ำจิ้มอีก 7 แบบ  คือ ดีเวอร์ อาหารออกเร็ว หมูนุ้มมากๆ อาหารสด มาก และ การบริการ คือ ดีมากๆ พนักงานใส่ใจพูดดี บริการ คือเเบบเราต้องการอะไร พนักงานจัดการไห้เราได้ทุกอย่าง คือ ดีเวอร์ ครับ ผมแนะนำเลย ร้านนี้

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่