ระหว่างขับมอเตอร์ไซค์ขึ้น ภูทับเบิก กับ ม่อนแจ่ม เส้นทางไหนขึ้นง่ายกว่า

ผมมีแพลนว่าไปเที่ยวครับ
อยากลองไป เชียงใหม่(ม่อนแจ่ม) หรือ เพชรบูรณ์(ภูทับเบิก)
ซึ่งมันก็ไกลกันมากล่ะผมรู้
แล้วเช่ารถมอเตอร์ไซค์เกียร์ออโต้ปกติ
*เพราะผมขับรถใหญ่ไม่เป็น รถยนต์ก็ไม่เป็น
แต่มอเตอร์ไซค์ประสบการณ์การขับก็มีเยอะไม่ใช่มือใหม่แน่นอน

แต่อยากไปสักครั้ง ช่วยแนะนำหน่อยครับว่า ระหว่าง ภูทับเบิก กับ ม่อนแจ่ม เส้นทางไหนง่ายสุด ผมจะเริ่มไปอันนั้นก่อนครับ

😄😄ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่