น่องขาแตกลายทำไงดี

สวัสดีค่ะ ตอนนี้เรามีปัญหาที่เครียดมากๆค่ะเพราะอยู่ๆน่องขาก็แตกลายสีขาวจากที่เป็นคนขาสวยขาเรียวเพราะเราสูงกับต้องมาหมดความมั่นใจเพราะน่องขาแตก เราว่าน่าจะเกิดจากตอนม.2ขึ้นม.3เราหนัก56-57ไม่เกินนี้ โดนพื้นฐานเป็นคนผอมและสูง แต่มีอยู่ช่วงนึงที่เรากินของเวฟทุกวันกินและนอนติดกันเป็นระยะเวลาเกือบปีได้ค่ะ จนปิดเทอมม.3ขึ้นม.4 น้ำหนักเราก็ลดลงมาเหลือแค่51-52ซึ่งเราไม่ได้ออกกำลังกายอะไรเลยและเลิกกินของเวฟไปน้ำหนักก็ลดลงมาเองแต่อาจจะเพราะเราไม่ค่อยชอบกินข้าวเลยทำให้น้ำหนักลดไม่ถูกวิธี ปัจจุบันเราอยู่ม.5ค่ะ และตอนนี้น่องขาเราก็เริ่มแตกตรงบริเวณข้อพับทั้งข้างซ้ายและขวาค่ะซึ่งมันน่าเกียจมากและทำให้เราหมดความมั่นใจ เราทาน้ำมันต่างๆก่อนทาครีม(เจอครีมตัวไหนช่วยลดรอยเราก็ซื้อ)แต่มันก็ไม่ได้ช่วยอะไรมากเลย เราเลยพยายามจะทำให้ขาขาวเพราะถ้าขาวอาจจะปกปิดรอยแตกสีขาวที่ข้อพับขาได้บ้างแต่ตอนนี้ใกล้จะเปิดเทอมแล้วเราเลยคิดว่ารอยแตกคงหายไม่ทันเราเลยกลุ้มค่ะเพราะเพื่อนๆชอบบอกว่าเราขาสวยแต่ตั้งแต่นี้เราคงหมดความมั่นใจไปเลย ใครมีอะไรแนะนำบอกได้นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่