ไมโครเวฟกับอาหารเด็กอันตรายจริงไหม

ตอนนี้ลูกเรากำลังจะ 6 เดือนค่ะ อยากทำอาหารให้ลูกกินเอง แต่อยากทำเผื่อไว้สัก 3-4 วันแล้วแช่ฟรีส พอจะให้ลูกกินก็มาอุ่นในไมโครเวฟอันตรายมั๊ยคะ อ่านกระทู้เก่าๆบางคนบอกถึงขนาดสมองพิการ บางคนก็บอกไม่เกี่ยวกัน บางคนก็บอกใช้ได้ปกติ อยากอัพเดทความรู้ใหม่ๆค่ะ เผื่อเอาไปปรับใช้วันที่เราต้องป้อนข้าวลูกจริงๆ อยากถามความเห็นประสบการณ์มีใครใช้อุ่นอาหารให้น้อง 6 เดือนขึ้นไปบ้างคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่