เลิกเล่น ROV เเล้วสังคมในเกมห่วยเกินมีใครเจอบ้าง

หลังจากที่เล่น rov มาปีกว่าเติมเงินซื้อตัวที่ชอบไปหลายตัวเเต่สุดท้ายทนกับสังคมในเกมนี้ไม่ไหวจึงตัดใจเลิกเเละจะขาย id ทิ้งปล่อยไว้ก็เสียดายเติมไปหลายพัน

สิ่งที่ชอบใน rov
1.ฮีโร่เท่มาก ออกเเบบมาได้ดูดีทีเดียว
2.การบังคับทำออกมาได้ง่าย เเละคอบโบได้หลากหลาย
3.เป็นที่นิยมเล่นกับใครก็ได้
4.เกมเพลย์สนุกมาก เป็น moba ในมือถือที่ชอบที่สุด

สิ่งที่เจอในเกมจนต้องเลิก

1.ระบบการสุ่มทีมที่เเย่มากเล่นคอมมาเดอร์ยังเจอคนออกของไม่เป็น เดินเลนไม่ถูกอยู่เลย บางที่ลงเเรงค์เจอลองตัว
2.ระบบการรายงานที่ใครรายงาน 2 คนขึ้นไปหักคะเเนนทันที มันเเย่มากบางเกมเล่นเเครี่ เเทงค์ไม่มาเดินด้วยปล่อยอยู่เลนคนเดียวเจอ 2 ต่อ 1 คะเเนนน้อยสุด พวกก็รายงานทั้งที่ไม่มีใครมาเลี้ยงเเครี่เลยจะยืนยังไง
3.ถ้าเเพ้ต้องหาคนผิด คือถ้าเเพ้ส่วนใหญ่จะรุมรายงานคนคะเเนนน้อยสุดบางที่คะเเนน 6 ขึ้นไปยังโดน ได้ mvpทีมเเพ้ก็ยังโดนพวก พี่เเกเล่นกดกันมากับเพื่อนเเพ้ก็มารายงานคนที่โซโล่ ขนาดนักเเข่งที่ชอบมากตอนสตีมแพ้ก็ยังไปรายงานเพื่อน ทั้งที่เพื่อนเเค่พลาดไม่ได้โยนทำจนมันเป็นวัฒนธรรมของ rov ไปเเล้วคือ เเพ้รายงาน
4.เปิดไมค์ด่า พิมพ์ด่า โครตพ่อโครตเเม่กันทั้งที่บางคนเขาไม่ได้โยนเเค่เขาพลาดด่ายังกะไปฆ่าพ่อแม่มัน  ผมลำคาญต้องปิดเเชท

ใครมีที่ขายไอดีปลอดภัยเเนะนำด้วยนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ผมเลิกเล่นเกมส์นี้นานแล้วสาเหตุ

2.ระบบการรายงานที่ใครรายงาน 2 คนขึ้นไปหักคะเเนนทันที

3.ถ้าเเพ้ต้องหาคนผิด
ผมรู้สึกว่ามันไม่แฟร์เลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่