เรียนสายศิลป์-คำนวณ สามารถสอบเข้าคณะแพทย์ได้มั้ย?

อยากเป็นหมอแต่ว่าเราเลือกสายศิลป์-คำนวณตอนนี้กำลังจะขึ้นม.5 เราไม่อยากซิ่วเพราะอยากจบพร้อมเพื่อน ตอนจะขึ้นม.4เราเลือกสายวิทย์ไว้เพราะว่าที่บ้านอยากให้เรียนแต่เราขอย้ายเพราะไม่ชอบ แต่ตอนนี้อยากเป็นหมอทางกระดูก ตอนนี้เราหาข้อมูลมาบ้างเเล้วว่าสอบเข้าได้มั้ย ต้องสอบ กสพท แต่เราอยากมาถามข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับการสอบเข้าและการเรียนเสริมเพื่อเตรียมความพร้อมจะสอบเข้า อยากขอคำแนะนำเผื่อเป็นแนวทางในการอ่านหนังสือค่ะ แนะนำให้เราที🥺🙏
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่