การทำเรื่อง “เคลม ipad air3“ กรณีหน้าจอด่างขาว กับ apple store ต้องทำแบบไหนครับ

กระทู้คำถาม
 ผมได้สั่งซื้อ iPad air3 มา ใช้งานหลายเดือน แต่ยังไม่หมดประกัน วันนี้ผมสังเกตุเห็น ว่า มันมีส่วนที่เป็น ด่างขาวๆที่ตรงกลาง แถวข้างล่างจอ  อยากขอแนะนำว่า กรณีนี้ เราจะติดต่อกับ apple store ทางไหนได้บ้างครับ ว่าจะทำอย่างไรให้เราบ้าง ถ้าเคลมได้ จะได้เครื่องใหม่มั้ยครับ หรือส่งซ่อมอย่างเดียว....

ขอบคุณมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่