แป้นพิมพ์โน๊ตบุ๊คกดไม่ติดเลยมีวิธีแก้มั้ยคะ

กระทู้คำถาม
ก็คือน้องเอาโน๊ตบุ๊คของเราเปิดฟังเพลงตามปกติตอนแรกก็ไม่มีปัญหาอะไรแต่พอน้องเรากำลังจะพิมพ์ชื่อเพลง แป้นพิมพ์ดันกดไม่ติดเลยงงมาก มีแต่ตัวเปิดเครื่องที่ยังใช้ได้ปกติ นอกนั้นกดไม่ได้เลยเราลองไปยืม คีบอดของน้องข้างบ้านมาใช้ได้ แต่เราอยากให้เครื่องมันหายเป็นปกติ คือเราเพิ่งเอาเครื่องเข้าศูนย์ไปช่วงต้นเดือนเองเสียไปเยอะอยู่และคือมันมีวิธีแก้ไขยังไงบ้างหรอคะ บ้านเราไม่ได้มีฐานะอะไรมากมายเราไม่อยากให้พ่อเราต้องเสียเงินเพราะเรา พ่อเราทำงานส่งเรากะน้องคนเดียวเราเครียดมากเลย ใครมีวิธีแก้รบกวนช่วยด้วยนะคะเราเครียดจนนอนไม่หลับเลย
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่