พระเอกเป็นหนุ่มนักธุรกิจที่เย็นชา ไร้มารยาท วันหนึ่งต้องตกอับเพราะโดนขโมยกระเป๋าตังค์ เนื้อเรื่องอยู่ในฮ่องกงครับหาหน่อย

เป็นหนังฮ่องกง ที่พระเอกชื่อ ไหม้ โต้ ครับ แล้วหลังจากนั้นเค้าก็โดนแฟนเลิก ขอความช่วยเหลือครอบครัว แต่ผลกรรมที่เค้าทำไว้ทำให้ไม่มีใครช่วยเค้า เพราะเค้าเองเห็นอก่ตัวมาก่อน เนื้อเรื่องหลังๆ แม้แต่เหรียญหล่นเค้ายังเก็บเลยครับ
เป็นหนังที่พระเอกใส่แว่นครับ ฉากแรกเลยคือ สวัสดีค่ะ คุณไหม้ เค้าก็โยนกระเป๋าใส่พนักงานทำหน้าบูด พอจะเข้าไปหาCEO เค้าก็เว้ยยย ไม่อยู่แล้ว ขอลาออกดีกว่าวะ มีบางฉากที่มีคนขอตังค์ในรถไฟฟ้าเพราะกระเป๋าเงินเค้าหาย เค้าก็เดินผ่านไปเลยไม่สนใจคนนั้น สุดท้ายก็ต้องมาแจ้งความกับตำรวจ แล้วต้องเลื่อนสัมภาษณ์งานอีก ตำรวจก็ถามกวนตีนมากๆครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่