อยากจดทะเบียนการค้า ออนไลน์ แต่ไม่มีเจ้าของบ้านเซ็นต์ มีวิธีอื่นบ้างมั้ยครับ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ ขายของในเน็ตเล็กๆน้อยๆ ไม่ได้เป็นอาชีพ อ่านเจอเรื่องจดทะเบียนการค้า เห็นเค้าบอกว่า จดแค่ครั้งเดียว ไม่ยุ่งยาก ก็เลยอยากทำไว้ อะไรที่มันถูกต้อง ก็อยากทำไม่ได้เสียหลายอะไร แต่ มันมีขั้นตอนนึงคือ ต้องมีเจ้าของบ้าน ยินยอม แต่เจ้าของบ้าน ในทะเบียนบ้านผม คือตาผม ซึ่งเสียมาหลายปีแล้ว แต่ก็ยังไม่ได้ ทำเรื่องให้ใครเป็น ผู้จัดการ มรดก เพราะก็ไม่ได้คิดจะทำอะไรกับบ้าน ลูกๆหลานๆ ก็อยู่กันไป  พอจะมีวิธีไหน แก้ไขข้อติดขัดเรื่องนี้ได้บ้างมั้ยครับ ขอบคุณครับผม
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่