ทำไมผู้หญิงชอบใส่ yoga pant ตอนนี้เห็นใส่เยอะกว่ายีนส์อีก เห็นใส่ทั้งไปฟิตเนส ห้าง เที่ยว แม้แต่ในออฟฟิตก็เริ่มใส่กัน?

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 7
แต่เวลาอยุ่นอกการออกกำลังกาย  แล้วใส่ไปไหนๆ  เราว่าอันตรายนะ  มันเห็นรูปร่างมากไป  บางคนมาทั้งชุดเลยไม่ปิดทับด้วยเสื้อตัวใหญ่   สีสว่าง  ขาว  ครีม  เนื้อ  เราว่าโป๊เกิน  ควรเก็บไว้ตอนออกกำลังดีกว่าค่ะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 20
ประเด็นคือเค้าจะใส่อะไรก็เรื่องของเค้าอะ จะแต่งตัวยังไงก็เหอะ จะเป้าเป็นกลีบ ก้นเป็นก้อน เราผู้ชายก็มองได้แว้บเดียว
พอสมองประมวลผลได้ว่านั่นคือการละเมิดสิทธิ์เค้า เราก็จะหันมองไปทางอื่น  

ผู้หญิงจะแต่งตัวยังไงก็เรื่องของเค้า ผู้ชายเรามีหน้าที่คือจัดการอารมณ์ตัวเอง ไม่ใช่ไปละเมิดผู้หญิง
แฟนเรา หลานเรา จะแต่งตัวยังไงก็เรื่องของเค้า ถ้าเค้าชอบ นั่นคือความสุขของเค้า  
เราไม่มีสิทธิ์ไปยุ่งครับ
ความคิดเห็นที่ 22
แคมเปญ Don't tell me how to dress มีหลายคนร่วมรณรงค์ คนในวงการและนอกวงการ ติดเทรนด์ทวิตเตอร์ไทย และเป็นประเด็นที่น่าสนใจมาก ที่คนไทยเราควรจะหันมาตระหนักเรื่องนี้

ไม่ว่าผู้หญิงจะใส่อะไร แต่งตัวอย่างไรคือเรื่องของเค้าค่ะ ขอเพียงเค้ามีความมั่นใจก็พอ (ถูกกาลเทศะ ถูกสถานการณ์)

เห็นด้วยกับค.ห. 20ผู้ชายมีหน้าที่จัดการณ์อารมณ์ตัวเองค่ะ ไม่ใช่ไปละเมิดเค้า

มีจัดนิทรรศการนะคะ ว่าคนที่ถูกข่มขืน เค้าไม่ใช่ว่าแต่งตัวไม่ดี ส่วนใหญ่ก็แต่งตัวปกติทั่วไป ไม่เกี่ยวว่าจะแต่งตัวอย่างไร  คนมันจะชั่วมันอยู่ที่ตัวคน ส.ด.คน

อย่าตัดสินคนอื่นด้วยการแต่งตัว ทำไมต่างชาติกล้านอนเปลือยอกอาบแดด เพราะเค้าเคารพสิทธิส่วนบุคคล

โลกเราก้าวไปไกลแล้วค่ะ สิ่งที่คนชาติอื่นเค้าคิดว่าปกติ แต่คนไทยยังยึดติดอยู่กับความคิดฝั่งหัวแบบเก่าๆ

เคารพและให้เกียรติ common sense ที่ทุกคนต้องมีนะคะ
ความคิดเห็นที่ 27
ตอบจขกท ใส่สบายค่ะแค่นั้น ส่วนความเห็นอื่นๆที่ว่าโป๊เนี่ย ไม่เข้าใจจริงๆค่ะว่าผู้หญิงใส่อะไรได้บ้างถึงไม่โป๊555 ขาสั้นก็ว่าโป๊ เลคกิ้งรัดรูปยาวคลุมเท้าก็ว่าโป๊ บางทีมันก็ขึ้นอยู่กับหุ่นด้วยไหมอ่ะ คนผอมๆใส่ก็ไม่โป๊หรอกแต่คนมีทรงหน่อยนี่ใส่อะไรก็ดูโป๊ไปหมด ใส่โอเวอร์ไซส์มันก็ดูอ้วนอีกอ่ะค่ะเลยต้องรัดรูปหน่อย สรุปโป๊ไหมก็แล้วแต่หุ่นคนแต่งแล้วก็แล้วแต่คนมองอ่ะ ฉะนั้นถ้ามันไม่ดูผิดกาละเทศะเกินไปก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรนะคะ
ความคิดเห็นที่ 1
บางทีมันคือเลกกิ้งอ่ะค่ะ แบบรัดรูป มันก็ใส่สบายดีนะคะ แฟชั่นอย่างหนึ่ง แต่บางคนก็ใส่ไปออกกำลังกายบ้าง
ส่วนตัวใส่แค่ไปออกกำลังกายนะ ถ้าที่ไทยไม่ค่อยใส่ไปห้างเท่าไหร่ ถ้าใส่ไปก็จะใส่เสื้อตัวใหญ่ๆทับหน่อย
แต่ตอนอยู่ต่างประเทศถ้าออกกำลังกายก็จะใส่ไปที่อื่นปกติ เพราะว่าคนไทยชอบมองแปลกๆด้วยแหละ ตปท.คนเขาไม่ค่อยสนใจ
แต่ใส่ไปออฟฟิสนี่ไม่ค่อนสุภาพไหมอ่ะ ยกเว้นบริษัทจะชิลๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่