ทำ Ghost ในHDD ลูกเดิม แต่ Boot ไม่ได้

กระทู้คำถาม
ผมใช้ตัวช่วยทำ HDD ใหม่ เป็น MiniTool Partition Wizard ทำ ฟอร์แมท แล้ว สร้างไดร์ C : กับ D: ใหม่ โดยหลังจากฟอร์แมทแล้ว 
ได้ทำ C: เป็นแอคทีฟ แล้ว ใช้ USB รัน โปรแกรม เปิด Ghost 12 แล้วทำการ Ghost วินโดว์ 10 เสร็จแล้วให้เครื่องรีสตาร์ท ใหม่ แต่กลับไม่โหลด
วินโดว์ที่ทำการ Ghost ลงไป เครื่องจะถามหา แผ่นหรือโปรแกรมวินโดว์ ผมพลาดจุดไหน ทำไมวินโดว์ ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่