สร้างพาทติชั่นไม่ได้

ตามรูป ตรง unallocated disk เหตุคือผมด้วยความมือบอนไปลบไดร์ c (เป็นไดร์ c ของ hdd เดิม ตอนนี้ย้าย windows มาลงใน ssd แล้ว) แล้วก็คิดว่ามันคงจะสร้างใหม่ได้ง่ายๆ
แต่ปรากฏว่าพอผมกดจะสร้างพาทติชั่นใหม่ คอมแจ้ง eror ว่าไม่สามารถสร้างได้ เปลี่ยนแผนจะรวมไดร์เข้ากับ d ก็ทำไม่ได้
คำถามคือผมต้องการจะสร้างพาทติชั่นให้กลับมา เพื่อจะได้มีพื้นที่ใช้งานกลับมา หรือเอาไว้ลง window ในอนาคต ต้องทำยังไงครับ🙏🙏🙏

ปล.ผมโหลดและติดตั้งโปรแกรม MiniTool Partition Wizard แล้วแต่ใช้ไม่เป็น ลองแก้ไดร์จาก active เป็น basic ก็ไม่ได้ โปรแกรมมันแจ้ง error

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่