ของที่ไหว้เจ้าที่ อยากรู้ว่าเจ้าที่กินจะอร่อยไหม? (น้ำพริกกะปิ ปลาทู)

สวัสดีค่ะ ขอถามนิสสสนึงง พอดีอยู่ๆก็นึกขึ้นมาว่า เวลาเรากินพวกชาบู หมูกะทะ มันอร่อยนะ เราโคตรชอบเลย แล้วถ้าเจ้าที่หรืออะไรก็ได้ที่เป็นวิญญาณ เวลาเราถวายของกิน เขาจะอร่อยไหม? แล้วเขากินยังไง?

ต้องบอกก่อนว่า ที่วงเล็บน้ำพริกกะปิ ปลาทู ไรพวกเนี้ย คือคนสมัยก่อนเขาน่าจะชอบ น่าจะเป็นอาหารอร่อยในยุคนั้นอ่ะ อย่างเรายังชอบ KFC Pizza ชาบู หมูกะทะเลยใช่ปะ อือ นั่นแหละ คงเหอนกัน 5555

เอาจริงๆ ไม่ใช่คนงมงายอะไรกับไสยศาสตร์หรอก แต่มันสงสัยอ่ะ อยากรู้ว่าความคิดของแต่ละคนเป็นยังไง มีทฤษฎีไหนบ้างที่ทำให้กระจ่าง แง่งง
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
ใครรู้ช่วยบอกทีค่ะ ขอบคุณมากๆค่าา แท็กห้องทำไงไม่รู้ อันนี้ตั้งกระทู้มั่วๆไป กระทู้แรก เข้าใจหน่อยนะ จุ้บๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview